Stanbic Bank Tanzania imewekeza TZS milioni 100 katika Nyerere Cycling Tour 2026, msafara wa baiskeli wa kilomita 1,415 unaolenga kumuenzi Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Kambarage Nyerere, kwa vitendo, huku Benki ikiendelea kuimarisha dhamira yake ya kuunganisha uwekezaji na maendeleo yenye tija kwa jamii za Tanzania.
Safari hiyo itaanza Dar es Salaam tarehe 4 Oktoba 2026 kwa mbio za baiskeli kuelekea Bagamoyo, kabla ya kuanza rasmi msafara wa kuelekea Butiama tarehe 5 Oktoba. Zaidi ya waendesha baiskeli 200 kutoka ndani na nje ya nchi wanatarajiwa kushiriki safari hiyo kuelekea Butiama, nyumbani kwa Mwalimu Nyerere, ambapo inatarajiwa kuhitimishwa tarehe 14 Oktoba.
Uwekezaji huo unaifanya Stanbic Bank kuwa mshirika wa Mbio za Baiskeli za Nyerere Cycling Tour kwa mwaka wa tatu mfululizo. Ushirikiano huu ni fursa ya kuunga mkono jukwaa linalowakutanisha wananchi, taasisi na waendesha baiskeli katika azma ya pamoja ya kujenga Tanzania imara.
“Tunawekeza TZS milioni 100 katika msafara wa mwaka huu kwa sababu tunaamini kuwa tuna nafasi ya kipekee kushiriki katika kuwezesha utekelezaji wa miradi ya kimaendeleo. Nyerere Cycling Tour inatupatia jukwaa madhubuti la kutekeleza hilo, huku tukienzi misingi ambayo bado ina umuhimu mkubwa kwa Tanzania: umoja, maendeleo na huduma kwa wananchi. Kwa mwaka huu, tunatarajia kuwafikia Watanzania zaidi ya 25,000,” alisema Annette Nkini, Meneja Uendelevu wa Stanbic Bank Tanzania.
Katika kuunga mkono falsafa ya Mwalimu Nyerere ya kupambana na ujinga, maradhi na umaskini, Stanbic imeshirikiana na waandaaji kuwezesha miradi ya kijamii katika mikoa yote 10 itakayopitiwa na safari hiyo. Miradi hiyo inajumuisha ujenzi wa madarasa 10, ukarabati wa madarasa 40, utoaji wa madawati 1,000 na upandaji wa miti 1,100. Aidha, wataalamu wa Stanbic Bank wenye ithibati kutoka Benki Kuu ya Tanzania watatoa elimu ya fedha bure katika maeneo yote ambayo msafara utapita.
Hapo awali mbio hizi zilijulikana kama Twende Butiama Tour, na kwa mwaka 2026 zinaingia chini ya utambulisho wa Nyerere Cycling Tour, ikiwa ni heshima kwa urithi wa Mwalimu Julius Nyerere. Safari hii inaweka elimu, afya, uhifadhi wa mazingira, uwezeshaji wa vijana na maendeleo ya jamii katikati ya dhamira yake.
Vipaumbele hivyo vinaendana kwa karibu na namna Stanbic Bank Tanzania inavyotekeleza wajibu wake kwa jamii. Baada ya kulitumikia taifa kwa zaidi ya miongo mitatu, Stanbic inaendelea kuwekeza katika maeneo yanayopanua fursa, kuimarisha jamii na kuchochea ukuaji endelevu wa uchumi. Kwa hiyo, ushiriki wake katika msafara wa mwaka huu ni sehemu ya simulizi pana kuhusu nafasi ambayo taasisi ya kifedha inaweza kuwa zaidi ya benki.
“Biashara yetu inakua pale Tanzania inapokua. Ndiyo maana tunachagua ushirikiano unaotuwezesha kuchangia katika jambo kubwa zaidi kuliko Benki yenyewe. Tunataka uwepo wetu nchini ushabihiane na maendeleo ya jamii tunazozihudumia,” alisema Annette.
Mchango wa Benki ni sehemu ya makubaliano ya miaka mitatu kati ya Stanbic, Vodacom na waandaaji wa Nyerere Cycling Tour, kuanzia mwaka 2025 hadi 2027, yenye thamani ya TZS milioni 300, ambapo Stanbic inachangia TZS milioni 100 kila mwaka katika kufanikisha msafara huo. Nyerere Cycling Tour 2026 pia inawaleta pamoja wadau mbalimbali, huku Coca-Cola ikijiunga kama mshirika wa huduma za vinywaji na BYD kama mshirika wa magari na usafiri. Stanbic imeeleza kuwa kuongezeka kwa idadi ya washirika kunaonesha kile kinachowezekana pale ambapo taasisi zinaunganisha nguvu na utaalamu wao katika jukwaa moja lenye umuhimu wa kitaifa.
“Tanzania ni Nyumbani Kwetu, Tunaendesha Ukuaji Wake,” alisema Annette.