Kuelekea Maadhimisho ya Siku ya Bendera ya Taifa ya Urusi, mwanariadha wa Urusi na mmiliki wa rekodi nyingi za dunia, Sergey Boytcov, amefanikiwa kuruka kutoka kwenye puto la hewa moto akiwa katika kimo cha mita 11,551, na kuweka rekodi mpya ya dunia katika historia ya kuruka kwa parachuti kutoka kwenye puto.

Kuruka huko kulifanyika kwa ajili ya kuunga mkono Tamasha la Kimataifa la Vijana 2026 (International Festival of Youth 2026), litakalofanyika mjini Ekaterinburg, Urusi kuanzia Septemba 11 hadi 17, 2026. Tamasha hilo linatarajiwa kuwakutanisha vijana viongozi 10,000 kutoka nchi 191 duniani.
Puto hilo liliongozwa na Ivan Menyaylo, Rais wa Shirikisho la Puto la Urusi na bingwa wa dunia wa mchezo huo. Sergey Boytcov, ambaye pia ni Mkurugenzi Mtendaji wa kampuni ya Created by the Heavens, ni mmoja wa wanarukaji maarufu wa parachuti nchini Urusi akiwa na uzoefu wa zaidi ya miaka 25, zaidi ya miruko 2,000, na leseni ya kimataifa ya USPA Category D, ambayo ni kiwango cha juu zaidi katika mchezo huo.

Wakati wa kushuka, Boytcov alifikia kasi ya zaidi ya kilomita 500 kwa saa. Safari nzima ya kuruka ilidumu kwa dakika 7 na sekunde 19, huku parachuti ikifunguka salama katika kimo cha mita 1,565 kutoka usawa wa ardhi. Alitua salama katika Wilaya ya Ust-Kalmanka, eneo la Altai Territory, na wafanyakazi wa puto hilo pia walitua salama kama ilivyopangwa.
Mbali na rekodi ya kuruka kwa parachuti, puto hilo pia lilifikia kimo cha mita 11,610, na hivyo kuweka rekodi mpya ya kitaifa ya Urusi ya kupaa kwa puto.
Akizungumzia mafanikio hayo, Boytcov alisema kuwa tukio hilo limekuwa uzoefu mkubwa zaidi katika maisha yake. Alisisitiza kuwa rekodi hiyo imewezekana kutokana na juhudi za pamoja za wahandisi, marubani na timu nzima ya mradi.
Mradi huo ulihitaji maandalizi ya kina kutokana na mazingira magumu yaliyokuwepo katika kimo cha zaidi ya kilomita 11, ambapo halijoto ilishuka hadi nyuzi joto -59°C. Mafunzo yalijumuisha majaribio katika chumba maalumu cha shinikizo kwa ushirikiano na Roscosmos, upimaji wa vifaa katika halijoto ya hadi -60°C, pamoja na mazoezi katika handaki la upepo.
Mradi wa Stratum Jump 11–12 ulitekelezwa kwa msaada wa Wizara ya Michezo ya Urusi, Kamati ya Olimpiki ya Urusi, Kamati ya Duma ya Taifa ya Masuala ya Michezo, pamoja na taasisi nyingine.