Search

Saved articles

You have not yet added any article to your bookmarks!

Browse articles

GDPR Compliance

We use cookies to ensure you get the best experience on our website. By continuing to use our site, you accept our use of cookies, Privacy Policy, and Terms of Service.

Hispania Yaipa Kichapo England

MABINGWA wa dunia, Uhispania, wameanza kampeni yao ya UEFA Nations League kwa ushindi muhimu baada ya kuifunga England mabao 3-2 katika mchezo wa kusisimua uliochezwa kwenye Uwanja wa Wembley.

Uhispania walipata bao la mapema ndani ya dakika mbili za kwanza kupitia nyota wao Lamine Yamal, aliyenufaika na kosa la beki Marc Guehi kabla ya kuipatia timu yake uongozi kwa kuifunga kipa James Trafford.

Licha ya kuanza vibaya, England walijipanga upya na kufanikiwa kubadili matokeo kabla ya mapumziko. Anthony Gordon aliisawazishia timu hiyo dakika ya 36 baada ya kumalizia vizuri shambulizi la haraka, kabla ya nahodha Harry Kane kuifungia England bao la pili dakika nne baadaye kwa kichwa kilichompiga beki Marc Cucurella na kumbadilisha mwelekeo kipa Unai Simon.

Hata hivyo, England walikosa nafasi ya kuimarisha uongozi wao mwanzoni mwa kipindi cha pili baada ya kupewa penalti kufuatia Jude Bellingham kuchezewa faulo na Rodri ndani ya eneo la hatari. Kane, ambaye mara nyingi huwa tegemeo katika mipira ya penalti, aliteleza alipokuwa akipiga mpira huo na kuugonga mara mbili kabla ya kugonga mwamba wa juu.

Makosa ya England yaliendelea kuwa gharama kubwa huku Uhispania wakisawazisha dakika ya 60 kupitia Alex Baena, aliyeingia akitokea benchi. Baena alitumia vyema kupoteza mpira kwa Nico O'Reilly na kufunga kwa shuti la chini lililomshinda Trafford.

Wageni hao walikamilisha ushindi wao dakika ya 74 baada ya shambulizi la haraka kumaliziwa kwa ustadi mkubwa na Mikel Oyarzabal, ambaye aliinua mpira kwa umaridadi juu ya kipa Trafford na kuifungia Uhispania bao la ushindi.

Ushindi huo umeifanya Uhispania kufikisha michezo 39 mfululizo bila kupoteza katika mashindano mbalimbali, huku England wakibaki na maswali mengi kuhusu makosa ya kiulinzi na kushindwa kutumia nafasi muhimu dhidi ya timu yenye ubora wa juu kama mabingwa hao wa dunia.

Kocha wa England, Thomas Tuchel, sasa atalazimika kutafuta majibu kabla ya mechi zijazo, baada ya timu yake kuadhibiwa na makosa binafsi yaliyoigharimu pointi muhimu katika mchezo huo.

Kuhusiana na mada hii: