Search

Saved articles

You have not yet added any article to your bookmarks!

Browse articles

GDPR Compliance

We use cookies to ensure you get the best experience on our website. By continuing to use our site, you accept our use of cookies, Privacy Policy, and Terms of Service.

Lavrov: Tamasha la Vijana la Kimataifa Limeimarisha Urafiki na Ushirikiano wa Vijana Duniani

EKATERINBURG, URUSI – Waziri wa Mambo ya Nje wa Urusi, Sergey Lavrov, amesema Tamasha la Kimataifa la Vijana 2026 lililofanyika katika jiji la Ekaterinburg limekuwa jukwaa muhimu la kuwakutanisha vijana kutoka mabara mbalimbali duniani kwa lengo la kujenga urafiki, kubadilishana uzoefu na kuimarisha ushirikiano wa kimataifa.

Akizungumza katika salamu zake kwa waandaaji na washiriki wa tamasha hilo wakati wa kufungwa kwake, Lavrov alisema Ekaterinburg, jiji linalounganisha Ulaya na Asia, limekuwa mahali sahihi kuwakutanisha vijana kutoka sehemu mbalimbali za dunia na kuonyesha umuhimu wa umoja katika tofauti za kitamaduni, kidini na kijamii.

Alisema licha ya washiriki kutoka mataifa, tamaduni na ustaarabu tofauti, wote wameunganishwa na ari ya ujana, kiu ya kujifunza na dhamira ya kutafuta suluhisho kwa changamoto zinazoikabili dunia.

Lavrov alibainisha kuwa maarifa yanapounganishwa na teknolojia za kisasa pamoja na mifumo mipya ya ushirikiano, vijana wana uwezo mkubwa wa kutatua changamoto ambazo hapo awali zilionekana kuwa ngumu kufikiwa.

“Vijana wa Urusi wanaendelea kufanya uvumbuzi wa kisayansi, kuanzisha kampuni za ubunifu na kushika nafasi muhimu katika miji na maeneo mbalimbali ya nchi yetu. Urusi ni nchi ya fursa, na tungependa fursa hizi zipatikane pia kwa vijana kutoka mataifa mengine,” alisema.

Aidha, aliwashukuru washiriki kwa kusafiri kutoka maeneo mbalimbali duniani kuja kushuhudia maisha ya Urusi, huku akiwapongeza waandaaji wa tamasha hilo pamoja na viongozi wa mikoa ya Urusi kwa kuwapa wageni nafasi ya kujifunza kuhusu mila, tamaduni na utofauti wa nchi hiyo.

Kwa mujibu wa Lavrov, Tamasha la Kimataifa la Vijana limejidhihirisha kuwa jukwaa la kipekee la kujenga mahusiano mapya, kubadilishana uzoefu na kuvunja mitazamo hasi na dhana potofu zinazoweza kuwepo kati ya watu wa mataifa tofauti.

“Tunatofautiana, lakini tunaelewana. Tunataka kuendelea kuelewana zaidi ili kwa pamoja tuweze kutafuta maslahi ya pamoja na kufanikisha mafanikio yanayowanufaisha wote,” alisema.

Alisisitiza kuwa kauli mbiu ya “umoja katika utofauti” imepata maana halisi kupitia tamasha hilo, ambapo vijana kutoka kila kona ya dunia wameweza kuonyesha kwamba tofauti zao zinaweza kuwa nguvu ya kuwaleta pamoja badala ya kuwatenganisha.

Lavrov pia aliwahakikishia vijana kuwa Urusi itaendelea kuwakaribisha kushiriki katika matukio mengine ya kimataifa yanayofanyika nchini humo kila mwaka, ikiwemo Kongamano la Vijana Wanasayansi, Tamasha la Sanaa la Tavrida na programu nyingine mbalimbali zinazolenga kuwawezesha vijana.

Akihitimisha salamu zake, Lavrov aliwasilisha salamu na pongezi kutoka kwa Rais wa Urusi, Vladimir Putin, akiwatakia washiriki mafanikio, afya njema na ustawi katika maisha yao ya baadaye.

“Naamini urafiki mliojenga hapa utaendelea kudumu na kwamba mtabaki kuwa mabalozi wa amani, maendeleo na ushirikiano kwa vijana duniani kote,” alisema.

Kuhusiana na mada hii: