Jaji Joseph Sinde Warioba, Waziri Mkuu mstaafu wa Tanzania, alitoa kauli ya kutetea hadhi ya Emmanuel Nchimbi katika siasa za ndani ya CCM. Akizungumza kwenye Jukwaa la Demokrasia Tanzania lililoandaliwa na Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS), Warioba alisema hajawahi kumwona Nchimbi akijihusisha na siasa za “uchawa” ambazo mara nyingi hujikita katika kujipendekeza kwa viongozi kwa maneno ya sifa zisizo na msingi.
Kwa mujibu wa Warioba, Nchimbi alikuwa mwanasiasa mwenye msimamo thabiti na hakuwahi kutumia nafasi yake kisiasa kwa kujikomba. Alisisitiza kuwa katika muda wote aliomfahamu, Nchimbi alionekana kama mtu anayesimamia ukweli na anayepinga tabia ya kujipendekeza kwa viongozi. Hii ilikuwa tofauti na baadhi ya wanasiasa ambao hutumia nafasi zao kwa kujenga taswira ya utii wa kupindukia.
Warioba alitoa mfano wa tukio ambapo viongozi wa CHADEMA walikamatwa, akiwemo John Heche. Wakati huo Nchimbi akiwa Katibu Mkuu wa CCM alitoa kauli ya kutaka waachiliwe ili vyama viendelee kushindana kisiasa. Kauli hiyo ilionyesha dhamira yake ya kulinda ushindani wa hoja na siasa za kistaarabu, badala ya kutumia nguvu au vitisho.
Aidha, Warioba alinukuu kauli ya Nchimbi aliyowahi kusema: “Nitakuwa nasema ukweli daima, umbea hauna maana. Lakini siku hizi ukisema ukweli unaitwa msaliti.” Kauli hii ilionyesha mtazamo wake wa kupinga unafiki na kulinda maadili ya kisiasa, jambo ambalo Warioba aliliona kama ushahidi wa kutokuwa mwanasiasa wa “uchawa.”
Kwa kumalizia, Warioba alionyesha wasiwasi wake kuhusu hali ya Nchimbi baada ya kujiuzulu nafasi ya Makamu wa Rais na kufukuzwa CCM kwa tuhuma za kinidhamu. Alisema tangu siku hiyo amekuwa akishindwa kumpata kwa simu, jambo lililomfanya kuonyesha hofu juu ya hali yake binafsi. Kauli ya Warioba imeibua mjadala mpana kuhusu nafasi ya ukweli na maadili katika siasa za Tanzania.