Search

Saved articles

You have not yet added any article to your bookmarks!

Browse articles

GDPR Compliance

We use cookies to ensure you get the best experience on our website. By continuing to use our site, you accept our use of cookies, Privacy Policy, and Terms of Service.

Lissu ateuliwa tuzo za haki ya binadamu Bunge la Ulaya

Mwenyekiti wa CHADEMA, Tundu Lissu, ameteuliwa kuwania Tuzo ya Sakharov ya Uhuru wa Mawazo inayotolewa na Bunge la Ulaya. Hii ni tuzo ya heshima kubwa inayotolewa kwa watu au mashirika yanayopigania haki za binadamu na uhuru wa kujieleza.

Tuzo hiyo ilianzishwa mwaka 1988 na mshindi wa kwanza alikuwa Nelson Mandela, rais wa kwanza mweusi wa Afrika Kusini, jambo linaloipa hadhi ya kipekee kwa kuwa imehusishwa na viongozi mashuhuri wa mapambano ya haki. Kwa kuteuliwa, Lissu anaunganishwa na orodha ya watu mashuhuri duniani waliotambuliwa kwa ujasiri wao katika kupigania demokrasia na haki za binadamu.

Kuteuliwa kwake kunachukuliwa kama ishara ya kutambuliwa kwa mchango wake katika kupigania demokrasia na haki za kisiasa nchini Tanzania, licha ya changamoto na hatari alizokumbana nazo binafsi. Tukio hili pia linaweka Tanzania katika mjadala mpana wa kimataifa kuhusu uhuru wa mawazo na haki za binadamu.

Kuhusiana na mada hii: